หลักการทำไอศครีม Hard Serve หรือไอศครีมตักแบบลูกๆ
![](https://static.wixstatic.com/media/16e674_aa6e0a4f008f41eca1cb826293cb8d29~mv2.png/v1/fill/w_60,h_65,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/16e674_aa6e0a4f008f41eca1cb826293cb8d29~mv2.png)
1. เตรียมส่วนผสมวัตถุดิบ ทั้งของเหลว และของแห้ง
2. Mix ส่วนผสมและวัตถุดิบเข้าด้วยกัน ทั้งของเหลว และของแห้ง
3. กวนให้เป็นเนื้อเดียวกัน ทั้งของเหลวและของแห้ง
4. นำไปบ่มในตู้เย็น 4ชั่วโมงขึ้นไป
5. นำออกมาเทลงเครื่องปั่นไอศครีม Hard Serve
6. นำไอศครีมออกมาแช่ในตู้แช่ไอศครีม
7. ทำได้เหมือนเดิมกับรสชาติอื่นๆ (ทำได้ทีละรสชาติ)
หลักการทำไอศครีม Soft Serve
![](https://static.wixstatic.com/media/16e674_5dfbc7ac8e164a2b8bedd20fe39c7ea1~mv2.png/v1/fill/w_49,h_22,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/16e674_5dfbc7ac8e164a2b8bedd20fe39c7ea1~mv2.png)
1. เทน้ำดื่มลงถังในปริมาณที่กำหนด (สามารถใช้ของเหลวอื่นเช่น นม น้ำผลไม้ หรืออื่น ตามอัตราส่วนที่กำหนดได้)
2. ฉีกซอง Soft Serve Mix Powder สำเร็จรูปเทผสมลงในถังน้ำแล้วตีเข้าด้วยกันให้เป็นเนื้อเดียว
3. เทน้ำ Soft Serve Mix ลงในเครื่องทำไอศครีมซอฟเสริฟ แล้วกดปุ่ม AUTO รอ 10-20 นาที พร้อมเสริฟ
นี่คือบทสรุปสำหรับการทำไอศครีมซอฟเสริฟ และ ฮาร์ดเสริฟ ที่แตกต่างกันอย่างชัดเจนว่า ซอฟเสริฟเป็นไอศครีมที่ทุกคนสามารถทำได้ โดย
"ไม่ต้องเรียนการทำไอศครีม สามารถเริ่มได้ทันที เพียงแค่คุณมีไอเดียในการออกแบบ Product ให้ดูน่าทาน เหมาะสมกับพื้นที่ ตั้งราคาขายเหมาะสม ตกแต่งร้านให้ดูดี หรือจะเอาไปเสริมในร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านของหวาน และร้านเครื่องดื่ม ก็เป็นอะไรที่สะดวกและง่ายที่สุด"
.
ในเรื่องของด้านรสชาติ แน่นอนว่า ฮาร์ดเสริฟ และ ซอฟเสริฟ เป็นไอศครีมคนละชนิดกัน ย่อมมีจุดที่แตกต่างกัน โดยอ่านได้จาก บทความนี้ <<<คลิ๊ก